TOP NEWS
തിരുവമ്പാടി: പുല്ലുരാംപാറ കുത്തൂർ വെള്ളാട്ടുകര കെ വി ജോസ് നിര്യാതനായിടെസ്റ്റ് പോസിറ്റീവ് നിരക്ക് 25 ശതമാനം കടന്ന തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ നിയന്ത്രണം കടുപ്പിച്ചുകോഴിക്കോട് ജില്ലയിൽ 183 സെക്ടറൽ മജിസ്‌ട്രേറ്റുമാരെ കൂടി നിയോഗിച്ചുലോക്ക്ഡൗൺ ലംഘിച്ച്‌ ക്രിക്കറ്റ് കളിച്ച സംഘത്തിന് ശിക്ഷ ഒരു ദിവസത്തെ സാമൂഹ്യസേവനംകോഴിക്കോട് ജില്ലയില്‍ 3805 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്, രോഗമുക്തി 4341, ടി.പി.ആര്‍ 29.65%സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 35,801 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്; 68 മരണംകോഴിക്കോട് ജില്ലയിൽ കോവിഡ് നിയന്ത്രണങ്ങൾ ലംഘിച്ചതിന്റെ പേരിൽ 986 കേസുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തുആശുപത്രികളുടെ എണ്ണം വർധിപ്പിച്ചു; കോഴിക്കോട് ജില്ലയിൽ കോവിഡ് ചികിത്സക്കായി 48 ആശുപത്രികൾ സജ്ജംകൊവിഡ് പ്രതിരോധം: കേരളമടക്കം 25 സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ പഞ്ചായത്തുകൾക്ക് കേന്ദ്രം ​ഗ്രാന്‍റ് അനുവദിച്ചുകൊവിഡ് രോഗികളിൽ നിന്ന് അമിത ഫീസ് ഈടാക്കുന്നുവെന്ന റിപ്പോർട്ട്; പരാതി പരിശോധിക്കണമെന്ന് ഹൈക്കോടതി
Thamarassery

” നമ്മളെ താമരശ്ശേരി ” ദൃശ്യ വല്‍ക്കരിച്ച ഗാനം പ്രകാശനം ചെയ്തു.

👉 വാർത്തകൾ വാട്സപ്പിൽ ലഭിക്കുവാൻ ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക

താമരശ്ശേരി:മലയോര മേഖലയുടെ ആസ്ഥാനമായ താമരശ്ശേരിയുടെ ഹൃദയത്തുടിപ്പുകള്‍ വരികളിലൂടെ ഒപ്പിയെടുത്ത താമരശ്ശേരി ഗാനം പുറത്തിറങ്ങി. രചന നിര്‍വ്വഹിച്ചിരിക്കുന്നത്
അധ്യാപകനും ഗാന രചയിതാവുമായ ഫസല്‍ കൊടുവള്ളിയാണ്. സംഗീത സംവിധായകന്‍ ഗഫൂര്‍ എം ഖയാം ആണ് ഗാനം ആലപിച്ചിരിക്കുന്നത്.

താമരശ്ശേരിയുടെ ചരിത്ര സഞ്ചാരത്തിന്റെ ഏടുകള്‍ തുറന്നു വെക്കുന്നതാണ് ഗാനം. ബ്രിട്ടീഷുകാരോട് പടപൊരുതി മരിച്ച പഴശ്ശിരാജയുടെ കോട്ടയം രാജ വംശം , വടക്കന്‍ പാട്ടിലെ വീരനായകന്‍ തച്ചോളി ഒതേനന്റെ ഉറ്റ തോഴന്‍ പയ്യം പള്ളി ചന്തു വെടിയേറ്റു മരിച്ചുവീണ ചരിത്ര സംഭവം , താമരശ്ശേരി ചുരം തുടങ്ങിയ താമരശ്ശേരിയുടെ കലാ സാംസ്‌കാരിക ചരിത്രത്തിലേക്ക് വെളിച്ചം വീശുന്നതാണ് ഈ വീഡിയോ ആല്‍ബം രൂപത്തില്‍ മനോഹരമായി ദൃശ്യവല്‍ക്കരിച്ചിരിക്കുന്ന ഗാനം . കോട്ടയില്‍ ശ്രീപോര്‍ക്കലി ക്ഷേത്രം,കെടവൂര്‍ മസ്ജിദ് ,കത്തീഡ്രല്‍ , പാട്ടുത്സവം,
പള്ളിപ്പെരുന്നാള്‍ തുടങ്ങിയ താമരശ്ശേരിയുടെ മതസൗഹാര്‍ദ്ദത്തിന്റെ കൊടിയടയാളങ്ങളെല്ലാം ഇതില്‍ ചിത്രീൂകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

പബ്ലിക്ക് ലൈബ്രറിയും,കാരാടി ഗവ. യു പി സ്‌കൂളും, താമശ്ശേരി ചന്തയും,
വികസനത്തിന്റെ പുതിയ മുഖമണിഞ്ഞ താലൂക്കാശുപത്രിയും മനോഹരമായി ദൃശ്യവല്‍ക്കരിച്ചിട്ടുണ്ട്. യൂടൂബില്‍നിന്ന് സൗജന്യമായി ഈ ഗാനം ഡൗണ്‍ലോഡുചെയ്ത് കേള്‍ക്കാവുന്നതാണ്.
‘ നമ്മളെ താമരശ്ശേരി’ വീഡിയോ ഗാനം താമരശ്ശേരി തഹസില്‍ദാര്‍ സി.സുബൈര്‍ പ്രകാശനം ചെയ്തു. നാടകകൃത്ത് ഹുസൈന്‍ കാരാടി, ഫസല്‍ കൊടുവള്ളി, ഉസ്മാന്‍ .പി. ചെമ്പ്ര,സി.ഹുസൈന്‍ ബാലകൃഷ്ണന്‍ നായര്‍ സംസാരിച്ചു S

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

18 − 12 =

Back to top button