TOP NEWS
കോവിഡാനന്തരം വൈകിയ അധ്യയന വർഷത്തെ മണ്ണിലേക്കിറങ്ങി വരവേറ്റ് മൂന്ന് വിദ്യാർഥികൾതിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം; വാഹനങ്ങള്‍ക്കും ഉച്ചഭാഷിണികള്‍ക്കും നിയന്ത്രണംഫുട്ബോൾ‍ ഇതിഹാസം ഡീഗോ മറഡോണ അന്തരിച്ചുതിരുവമ്പാടിയിൽ വിവിധ പാർട്ടികളിൽ നിന്നും രാജിവെച്ച് കോൺഗ്രസിൽ ചേർന്നുതിരുവമ്പാടിയിൽ ഇന്ന് 22 കോവിഡ് പോസിറ്റീവ് കേസുകൾകോഴിക്കോട് ജില്ലയില്‍ ഇന്ന് 833 പോസിറ്റീവ് കേസുകള്‍ കൂടി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6491 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു; 5669 പേര്‍ക്ക് സമ്പര്‍ക്കത്തിലൂടെ രോഗംകൊവിഡ്; മൃതദേഹം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് സംബന്ധിച്ച് മാര്‍ഗനിര്‍ദേശങ്ങള്‍ പുതുക്കിരണ്ടും നാലും ഒഴികെയുള്ള ശനിയാഴ്ചകളിൽ ബാങ്കുകൾ തുറന്നു പ്രവർത്തിക്കും; അവധി പിൻവലിച്ചുപ്ലസ് വണ്‍ വേക്കന്‍സി സീറ്റുകളിലെ പ്രവേശനം; 27 വരെ അപേക്ഷ നല്‍കാം
Tech

പ്രത്യേക ആനുകൂല്യങ്ങളും ഡിസ്‌ക്കൗണ്ടുകളുമായി ‘ആമസോണ്‍’ ഫാര്‍മസി

ആമസോണ്‍ ഇനി മുതല്‍ നിങ്ങളുടെ വീട്ടിലേക്ക് മരുന്നുകളും എത്തിക്കും. വീട്ടിലേക്ക് മരുന്നുകള്‍ എത്തിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്ന ആമസോണ്‍ ഫാര്‍മസി സേവനങ്ങള്‍ കമ്പനി പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഒരു ഓര്‍ഡര്‍ നല്‍കുന്നതിന്, ഉപയോക്താക്കള്‍ ആദ്യം അവരുടെ ഡോക്ടറുടെ കണ്‍സള്‍ട്ടേഷന്‍ കുറിപ്പുകള്‍ സമര്‍പ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ആമസോണ്‍ പ്രൈം അംഗങ്ങള്‍ക്ക് മരുന്നുകളുടെ പ്രത്യേക ആനുകൂല്യങ്ങളും ഡിസ്‌ക്കൗണ്ടുകളും ലഭിക്കും.

ആമസോണ്‍ ഫാര്‍മസിയില്‍ ഒരു അക്കൗണ്ട് തുടങ്ങുന്നതിന്, ഉപയോക്താക്കള്‍ അടിസ്ഥാന വിശദാംശങ്ങള്‍ നല്‍കണം. മാത്രമല്ല അവര്‍ക്ക് ഏതെങ്കിലും മരുന്നിന് അലര്‍ജിയുണ്ടോ എന്ന വിവരവും നല്‍കേണ്ടതുണ്ട്. അവരുടെ ആരോഗ്യസ്ഥിതിയും സമര്‍പ്പിക്കേണ്ടിവരും. ശേഷം, ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് അവരുടെ കുറിപ്പ് സമര്‍പ്പിക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെടും. ഡോക്ടര്‍മാര്‍ക്ക് നേരിട്ട് ആമസോണ്‍ ഫാര്‍മസിയിലേക്ക് കുറിപ്പുകള്‍ അയയ്ക്കാനും രോഗികള്‍ക്ക് അവരുടെ നിലവിലുള്ള റീട്ടെയിലര്‍മാരില്‍ നിന്ന് കൈമാറ്റം അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കാനും കഴിയും. സ്‌റ്റോര്‍ ഇന്‍സുലിന്‍ പോലെ സാധാരണ മരുന്നുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ ജനറിക് ബ്രാന്‍ഡ്‌പേര് ഉള്ള മരുന്നുകളോ അല്ലെങ്കില്‍ രോഗസംബന്ധമായ മരുന്നുകളോ ആവശ്യപ്പെടാം.

‘ആമസോണ്‍ പ്രൈം’ അംഗങ്ങള്‍ക്ക് രണ്ട് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ മരുന്നുകള്‍ ലഭിക്കും. അതോടൊപ്പം, അവര്‍ക്ക് ചില പ്രത്യേക ഓഫറുകളും മരുന്നുകളുടെ കിഴിവുകളും ലഭിക്കും. ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ഇല്ലാതെ പണമടയ്ക്കുമ്പോള്‍ പ്രൈം അംഗങ്ങള്‍ക്ക് 80 ശതമാനം വരെ ജനറിക് ഓഫും 40 ശതമാനം ബ്രാന്‍ഡ് നെയിം മരുന്നുകളും ലാഭിക്കാന്‍ കഴിയുമെന്ന് കമ്പനി പറയുന്നു. ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ഉള്ളതും ഇല്ലാത്തതുമായ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ആമസോണ്‍ ഫാര്‍മസിയില്‍ നിന്ന് മരുന്നുകള്‍ ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. നിങ്ങളുടെ ഔഷധച്ചെലവ് ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന ഒരു ഇന്‍ഷുറന്‍സ് പ്ലാന്‍ ഉണ്ടെങ്കില്‍, നിങ്ങള്‍ പദ്ധതിയെക്കുറിച്ചുള്ള പൂര്‍ണ്ണ വിവരങ്ങള്‍ നല്‍കേണ്ടതുണ്ട്. വിശദാംശങ്ങള്‍ നിരീക്ഷിച്ചതിന് ശേഷം, പേയ്‌മെന്റ് നടത്താന്‍ നിങ്ങളുടെ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് പദ്ധതി ഉപയോഗിക്കണോ വേണ്ടയോ എന്ന് നിങ്ങള്‍ക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാം.

ആമസോണ്‍ ഫാര്‍മസി അമേരിക്കയില്‍ ആരംഭിച്ചു. ഇന്ത്യ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിലും ആമസോണ്‍ ഈ ഫീച്ചര്‍ അവതരിപ്പിക്കുമോയെന്ന് അറിയിച്ചിട്ടില്ല. എന്നാല്‍ വലിയ ഉപയോക്തൃ രാജ്യമായ ഇന്ത്യയെ വൈകാതെ പരിഗണിക്കുമെന്നാണ് സൂചന. ഇന്ത്യയിലേക്ക് വരുമ്പോള്‍ ഇതിന് നിലവില്‍ 1 എംജി, നെറ്റ്‌മെഡുകള്‍, ഫാര്‍മസി, പ്രാക്‌റ്റോ, ബുക്ക്‌മെഡുകള്‍, അത്ര അറിയപ്പെടാത്ത മറ്റ് ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ എന്നിവയും ഉള്‍ക്കൊള്ളിക്കേണ്ടി വരും. എല്ലാ മെഡിസിന്‍ ആപ്ലിക്കേഷനുകളിലും നെറ്റ്‌മെഡുകളും 1 എംജിയും രാജ്യത്ത് വ്യാപകമായി ഉപയോഗിക്കുന്നു.

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

seven + 3 =

Back to top button
COVID-19-LIVE